เมนูนำทาง
กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 สรุปผลการแข่งขัน(GR = สถิติใหม่กีฬาแห่งชาติ) (NR = สถิติประเทศไทย)
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
100 เมตร | สุราษฎร์ธานี จิระพงศ์ มีนาพระ | 10.55 | อุดรธานี รัตนพล โสวัน | 10.60 | ปราจีนบุรี บัณฑิต ช่วงไชย | 10.69 |
200 เมตร | สุราษฎร์ธานี จิระพงศ์ มีนาพระ | 20.99 | บุรีรัมย์ คุณานนท์ สุขแก้ว | 21.52 | นครราชสีมา จรัญ สะเทิงรัมย์ | 21.58 |
400 เมตร | บุรีรัมย์ คุณานนท์ สุขแก้ว | 47.10 | กรุงเทพมหานคร วิษณุ โพธิ์ศรี | 47.50 | สมุทรปราการ อภิสิทธิ์ ฉ่ำศรี | 47.64 |
800 เมตร | นครศรีธรรมราช พิชยะ สุนทรท้วม | 01:52.52 | สตูล โยธิน ยาประจันทร์ | 01:52.69 | สตูล ทนงศักดิ์ ลิ่มเนี่ยว | 01:54.63 |
1,500 เมตร | สตูล โยธิน ยาประจันทร์ | 03:56.12 | สตูล ทนงศักดิ์ ลิ่มเนี่ยว | 04:00.32 | สุราษฎร์ธานี สิทธิพร สังข์ทอง | 04:00.56 |
5,000 เมตร | สุรินทร์ สัญชัย นามเขต | 15:06.18 | บุรีรัมย์ บุญถึง ศรีสังข์ | 15:06.46 | ชลบุรี ณัฐวุฒิ อินนุ่ม | 15:08.30 |
10,000 เมตร | บุรีรัมย์ บุญถึง ศรีสังข์ | 31:00.66 | สุรินทร์ สัญชัย นามเขต | 31:29.65 | ชลบุรี ณัฐวัฒน์ อินนุ่ม | 32:51.33 |
วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร | สุราษฎร์ธานี จำรัส ฤทธิเดช | 14.29 | ชลบุรี ภานุวัฒน์ ขวัญยืน | 14.33 | อ่างทอง อภิสิทธิ์ พวงลำใย | 14.62 |
วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร | เลย วิทวัส ทุมชนะ | 52.90 | ตรัง นิติพล ทองพุน | 53.30 | เลย พงษ์สิทธิ์ ตึงทอง | 53.72 |
วิ่งวิบาก 3,000 เมตร | สุรินทร์ สัญชัย นามเขต | 09:23.56 | กรุงเทพมหานคร ปฏิการ เพชรศรีชา | 09:41.99 | เชียงใหม่ สมวิชัย คุ้มครองโชค | 10:09.21 |
วิ่งฮาร์ฟมาราธอน 21 กม. | บุรีรัมย์ บุญถึง ศรีสังข์ | 01:08:57.83 | สุรินทร์ สัญชัย นามเขต | 01:11:53.58 | จันทบุรี อุ้มยศ กิจอุดม | 01:12:31.37 |
วิ่ง 4x100 เมตร | พัทลุง ภูริพัฒน์ ไข่จันทร์ อภิสิทธิ์ พรมแก้ว อัษฎาวุธ แก้วขุนทอง ภาสกร คงแก้ว | 40.75 | นครราชสีมา ปรเมษฐ วัฒนโสภา กิตติศักดิ์ พิรักษา จรัญ สะเทิงรัมย์ ศักดิ์ชัย เหล่ามูล | 40.88 | นครศรีธรรมราช จิรยุทธ แก้วเมฆา พิพัฒน์ หนูพ่วง จำรัส ฤทธิเดช พีรพงศ์ แสนเสนา | 41.56 |
วิ่ง 4x400 เมตร | กรุงเทพมหานคร ณัฐพงษ์ คงกระพัน ตรีเนตร กฤตานุกูลวงศ์ วิษณุ โพธิ์ศรี พงศกร ศรีแก้ว | 03:14.36 | พัทลุง ชนาธิป รักบุรี ภูริพัฒน์ ไข่จันทร์ ภาสกร คงแก้ว จักรรินทร์ เพ็งประไพ | 03:15.01 | ตรัง อานนท์ ใจอารีย์ นิติพล ทองพุน ณัฐพงษ์ ขนอม เจตน์ เหลือพงค์ | 03:16.27 |
วิ่ง 3x800 เมตร | สตูล โยธิน ยาประจันทร์ ทนงศักดิ์ ลิ่มเนี่ยว สิงห์ชัย ลิ่มเนี่ยว | 05:51.90 | สงขลา สิทธิชัย ศีรษะย์ วัชรินทร์ แวกาจิ ณฤทธิ์ คชรัตน์ | 05:54.85 | สุโขทัย ณัฐพงษ์ รำขวัญ ณัฐพนธ์ รำขวัญ เอกพล ทุทุมมา | 05:56.17 |
เดิน 20 กม. | พัทลุง กิตติพงศ์ จอนด้วง | 01:37:37.12 | สุราษฎร์ธานี อุกฤษฏ์ ศรีส่ง | 01:39:21.05 | อุบลราชธานี ธีรศักดิ์ เฉลียวพงษ์ | 01:42:11.39 |
ขว้างจักร | กาฬสินธุ์ ณรงค์ เบ็ญจรูณ | 50.18 | ประจวบคีรีขันธ์ ขวัญชัย น้ำสมบูรณ์ | 44.46 | กรุงเทพมหานคร สถาพร ขจร | 43.17 |
กระโดดค้ำ | กรุงเทพมหานคร ปรณต ภู่ระหงษ์ | 5.00 | สงขลา กรธวัช ธัญธีระภาพ | 4.90 | นครปฐม ภาสพงศ์ อ่ำสำอาง | 4.70 |
ขว้างค้อน | กรุงเทพมหานคร กิตติพงศ์ บุญมาวัน | 59.75 [GR] | ภูเก็ต ตันติพงษ์ เพชรไชยา | 54.96 | กรุงเทพมหานคร ยงจรส กันจู | 52.00 |
กระโดดสูง | นครศรีธรรมราช ณัฐพงศ์ แก้วมณี | 2.05 | กรุงเทพมหานคร ปราโมทย์ พุ่มอุไร | 2.02 | ศรีสะเกษ รัฐพล แก้วคำปอด | 2.02 |
เขย่งก้าวกระโดด | พัทลุง ปรัชญา เทพรักษ์ | 15.83 | ชุมพร วรัญญู คงนิล | 15.67 | สุพรรณบุรี สุพจน์ บุญหนุน | 15.62 |
กระโดดไกล | ขอนแก่น ศราวุฒิ ข้อยุ่น | 7.33 | พระนครศรีอยุธยา พิเชษฐ์ ท่าเรือรักษ์ | 7.21 | นครราชสีมา ศรัณย์ แสนบัวคำ | 7.19 |
ทุ่มน้ำหนัก | พิษณุโลก พร้อมรบ จันทิมา | 16.60 | นครศรีธรรมราช ธวัฒ คชินทร์ | 16.17 | จันทบุรี ปัญญวุธ บำรุง | 14.49 |
พุ่งแหลน | พิษณุโลก พีระเชษฐ์ จันทรา | 67.62 | สมุทรสงคราม ชชวิน นามีผล | 62.89 | นครศรีธรรมราช นนทัช พลานุพัฒน์ | 62.34 |
ทศกรีฑา | สมุทรสงคราม โยธิน รื่นสุคนธ์ | 5544 | กระบี่ ปิยะศักดิ์ กูมุดา | 5348 | พิษณุโลก ญานวุฒิ ศิริเมืองจันทร์ | 5126 |
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
100 เมตร | บุรีรัมย์ ทัศพร วรรณกิจ | 11.78 | พังงา จินตหรา เสียงดี | 11.81 | ชุมพร สุภาวรรณ ธิปัตย์ | 11.82 |
200 เมตร | สุพรรณบุรี อัจจิมา เอ่งฉ้วน | 24.70 | ชุมพร สุภาวรรณ ธิปัตย์ | 24.93 | กรุงเทพมหานคร ศุภานิช พูลเกิด | 25.17 |
400 เมตร | กรุงเทพมหานคร ศุภานิช พูลเกิด | 56.09 | สุพรรณบุรี ตรีวดี ยงพันธ์ | 56.12 | นครราชสีมา ธัญพิมล แก้วดี | 56.83 |
800 เมตร | อุบลราชธานี นพวรรณ อาธิเวช | 02:21.75 | อุบลราชธานี พนิดา โกมุทพงศธร | 02:22.09 | พะเยา ลัดดาวัลย์ แดงสุวรรณ | 02:22.13 |
1,500 เมตร | นครศรีธรรมราช สุวิมล พราหมชูบัว | 04:55.39 | พะเยา อรปรียา เถาหน้อย | 04:59.40 | ชุมพร สุรกาญจน์ วรรณะ | 04:59.81 |
5,000 เมตร | ลำพูน ณัฐธยาน์ ธนรณวัฒน์ | 18:02.22 | เชียงใหม่ สุณีกา ปรีชาโปร่ง | 18:13.74 | หนองคาย ลินดา จันทะชิด | 18:37.30 |
10,000 เมตร | ลำพูน ณัฐธยาน์ ธนรณวัฒน์ | 37:57.10 | หนองคาย ลินดา จันทะชิด | 39:27.89 | กรุงเทพมหานคร วรพรรณ นวลศรี | 39:59.85 |
วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร | นครศรีธรรมราช สุชาดา มีศรี | 14.34 | สุพรรณบุรี พนิดา รัตนจันทร์ | 14.39 | สุพรรณบุรี วัลลภา พันธุ์สูงเนิน | 14.78 |
วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร | ปราจีนบุรี วาสนา วินาโท | 01:02.05 | สุราษฎร์ธานี จุฑามาศ โขนขำ | 01:02.48 | อุบลราชธานี นพวรรณ อาธิเวช | 01:03.17 |
วิ่งวิบาก 3,000 เมตร | เชียงใหม่ สุทธิพร จะลอ | 11:34.41 | อุบลราชธานี ฟ้าลิตา หนูสลุง | 11:54.72 | น่าน มยุรี กานนท์ธนกุล | 12:24.21 |
วิ่งฮาร์ฟมาราธอน 21 กม. | ลำพูน ณัฐธยาน์ ธนรณวัฒน์ | 01:21:44.39 | หนองคาย ลินดา จันทะชิด | 01:24:42.38 | สุพรรณบุรี ธนภรณ์ เปี่ยมสกุล | 01:27:00.05 |
วิ่ง 4x100 เมตร | นครราชสีมา วันวิสา กองทอง ภัทรพร งอกโพธิ์ ญาณิศา แกล้วกล้า ปาริฉัตร เจริญสุข | 46.47 | สุราษฎร์ธานี เพ็ญศรี ชัยฤกษ์ พัชราภรณ์ จงไกรจักร สุวนันท์ คงทอง ธนาภรณ์ จันทร์อ่อน | 46.80 | กรุงเทพมหานคร เพ็ญจันทร์ การะหา ไอลดา การภา ศุภานิช พูลเกิด พัชรมณี ชินบวรวงศ์ | 47.03 |
วิ่ง 4x400 เมตร | สุพรรณบุรี กาญจนา ดิษฐบรรจง พรพรรณ เหิมฮึก อัจจิมา เอ่งฉ้วน ตรีวดี ยงพันธ์ | 03:47.85 | สุราษฎร์ธานี อุบลวรรณ บุญแก้ว มลธิตา สมบัติชัย จุฑามาศ โขนขำ สุวิมล คงทอง | 03:52.12 | นครราชสีมา ระวิวรรณ ประติเก ธัญพิมล แก้วดี นัตตยาพร ธะนูรัมย์ มัลลิกา พลเยี่ยม | 03:52.62 |
วิ่ง 3x800 เมตร | สุราษฎร์ธานี อุบลวรรณ บุญแก้ว จุฑามาศ โขนขำ สุนิษา เพชรบ้านนา | 07:01.78 | อุบลราชธานี พนิดา โกมุทพงศธร นพวรรณ อาธิเวช ฟ้าลิตา หนูสลุง | 07:03.73 | นครศรีธรรมราช ชมัยพร ทองสุข อัลวีณา สำแดงสาร ศิริวรรณ กุญชรินทร์ | 07:04.06 |
เดิน 20 กม. | สุพรรณบุรี ธนภรณ์ เปี่ยมสกุล | 01:47:33.42 | เชียงใหม่ อุบลวรรณ อนุรักษ์พงพี | 01:59:09.24 | นครศรีธรรมราช อัจฉราภรณ์ ศรีภิรมย์ | 02:02:46.63 |
ขว้างจักร | สุราษฎร์ธานี สุเบญรัตน์ อินแสง | 58.21 | ขอนแก่น อโนทัย อุดมศักดิ์ | 39.94 | กรุงเทพมหานคร จารุวรรณ สร้อยเสนา | 39.37 |
กระโดดค้ำ | กาญจนบุรี สุกัญญา ชมชื่นดี | 3.60 | นครปฐม สุทธิกานต์ คำมูล | 3.15 | ปทุมธานี กันตา จิระมงคล | 3.00 |
ขว้างค้อน | ตาก มิ่งกมล คุ้มผล | 53.80 [GR] | กรุงเทพมหานคร นิตยา บัวโรย | 53.23 | กรุงเทพมหานคร ปานวาศ กิมสร้าง | 48.65 |
กระโดดสูง | อำนาจเจริญ วนิดา บุญวรรณ์ | 1.75 | ศรีสะเกษ กรอบแก้ว แต้มศรี | 1.68 | เชียงราย อาภาพร กันธิ | 1.64 |
สุราษฎร์ธานี จันจิรา พุทธศรี | 1.64 | |||||
เขย่งก้าวกระโดด | อำนาจเจริญ ฐิติมา เมืองจันทร์ | 12.80 | นนทบุรี ปริญญา เฉื่อยมะเริง | 12.55 | สุราษฎร์ธานี ธนาภรณ์ จันทร์อ่อน | 11.86 |
กระโดดไกล | นนทบุรี ปริญญา เฉื่อยมะเริง | 5.76 | สุราษฎร์ธานี ธนาภรณ์ จันทร์อ่อน | 5.56 | อำนาจเจริญ ฐิติมา เมืองจันทร์ | 5.56 |
ทุ่มน้ำหนัก | สมุทรสงคราม อารีรัตน์ อินทดิษฐ | 14.04 | นครราชสีมา สาวิตรี ทองฉาว | 13.04 | สุราษฎร์ธานี สุเบญรัตน์ อินแสง | 12.59 |
พุ่งแหลน | ชลบุรี ณัฐฐา นาชาญ | 53.52 | กรุงเทพมหานคร จริยา วิชัยดิษฐ | 49.66 | พัทลุง เสาวลักษณ์ เพชรทอง | 46.57 |
สัตตกรีฑา | ปราจีนบุรี วาสนา วินาโท | 4702 | สมุทรปราการ สุนิสา โคตรสีเมือง | 4389 | นครปฐม กชกร พลประสิทธิ์ | 3985 |
เมนูนำทาง
กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 สรุปผลการแข่งขันใกล้เคียง
กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 – ผลการแข่งขัน กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 41 กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 42 กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46แหล่งที่มา
WikiPedia: กีฬากรีฑาในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 http://www.nakhonsawangames44.sat.or.th/compettabl...