เมนูนำทาง
สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์ ตารางเวลาเดินรถขบวนรถ | ต้นทาง | สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์ | ปลายทาง | หมายเหตุ | ||
---|---|---|---|---|---|---|
ชื่อสถานี | เวลาออก | ชื่อสถานี | เวลาถึง | |||
ช303 | กรุงเทพ | 04.20 | 04.35 | ลพบุรี | 07.05 | ยกเว้นวันหยุดราชการ |
ช339 | กรุงเทพ | 05:20 | 05.33 | ชุมทางแก่งคอย | 08:15 | ยกเว้นวันหยุดราชการ |
ดพ21 | กรุงเทพ | 05.45 | 06.04 | อุบลราชธานี | 14.00 | |
ร135 | กรุงเทพ | 06.40 | 07.02 | อุบลราชธานี | 18.00 | |
ร111 | กรุงเทพ | 07.00 | 07.21 | เด่นชัย | 16.30 | |
ดพ43 | กรุงเทพ | 07.50 | 08.25 | สุราษฎร์ธานี | 18.50 | |
ด75 | กรุงเทพ | 08.20 | 08.38 | หนองคาย | 17.30 | |
ดพ7 | กรุงเทพ | 08.30 | 08.48 | เชียงใหม่ | 19.30 | ขบวนที่ 9 เดิม |
ธ261 | กรุงเทพ | 09.20 | 09.39 | หัวหิน | 14.15 | |
ธ201 | กรุงเทพ | 09.25 | 09.46 | พิษณุโลก | 17.55 | |
ด71 | กรุงเทพ | 10.05 | 10.25 | อุบลราชธานี | 19.50 | ขยายปลายทาง จากศรีสะเกษ[14] |
ดพ3 | กรุงเทพ | 10.50 | 11.11 | ศิลาอาสน์ | 19.15 | |
ธ209 | กรุงเทพ | 11.20 | 11.40 | บ้านตาคลี | 15.40 | |
ธ233 | กรุงเทพ | 11:40 | 12.03 | สุรินทร์ | 20:00 | |
ธ211 | กรุงเทพ | 12.55 | 13.16 | ตะพานหิน | 19.15 | |
ร171 | กรุงเทพ | 12:30 | 13.23 | สุไหงโก-ลก | 10:50 | |
ร109 | กรุงเทพ | 13.45 | 14.06 | เชียงใหม่ | 04.05 | |
ธ207 | กรุงเทพ | 14.05 | 14.26 | นครสวรรค์ | 19.35 | |
ดพ31 | กรุงเทพ | 14.30 | 15.07 | ชุมทางหาดใหญ่ | 07.25 | |
ดพ37 | กรุงเทพ | 15.10 | 15.32 | สุไหงโก-ลก | 12.30 | |
ดพ45 | กรุงเทพ | 15.10 | 15.32 | ปาดังเบซาร์ | 09.53 (GMT+8) | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ร145 | กรุงเทพ | 15.20 | 15.42 | อุบลราชธานี | 03.15 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ร169 | กรุงเทพ | 15:35 | 15.58 | ยะลา | 11:45 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ช301 | กรุงเทพ | 16.30 | 16.51 | ลพบุรี | 20.05 | เดินรถเฉพาะวันหยุดราชการ |
ช355 | กรุงเทพ | 17.40 | 16.59 | ชุมทางหนองปลาดุก | 18.28 | งดการเดินรถชั่วคราวจากชุมทางหนองปลาดุก - สุพรรณบุรี |
ช341 | กรุงเทพ | 17:00 | 17.19 | ชุมทางแก่งคอย | 20:00 | |
ด83 | กรุงเทพ | 17.00 | 17.28 | ตรัง | 08.50 | |
ช317 | กรุงเทพ | 17.25 | 17.45 | ลพบุรี | 20.25 | ยกเว้นวันหยุดราชการ |
ร173 | กรุงเทพ | 17.35 | 17.58 | นครศรีธรรมราช | 10.50 | *งดการเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ดพ9 | กรุงเทพ | 18.10 | 18.31 | เชียงใหม่ | 07.15 | ทดแทนขบวนที่ 1 |
ช313 | กรุงเทพ | 18:20 | 18.43 | ชุมทางบ้านภาชี | 20:45 | ยกเว้นวันหยุดราชการ |
ร167 | กรุงเทพ | 18.30 | 18.52 | กันตัง | 12.05 | |
ด77 | กรุงเทพ | 18.35 | 18.56 | หนองคาย | 03.45 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ร139 | กรุงเทพ | 18.55 | 19.12 | อุบลราชธานี | 06.15 | |
ด85 | กรุงเทพ | 19.30 | 19.53 | นครศรีธรรมราช | 12.05 | |
ดพ13 | กรุงเทพ | 19.35 | 19.56 | เชียงใหม่ | 08.40 | |
ดพ25 | กรุงเทพ | 20.00 | 20.21 | หนองคาย | 06.25 | |
ร107 | กรุงเทพ | 20.10 | 20.31 | เด่นชัย | 05.15 | |
ดพ23 | กรุงเทพ | 20.30 | 20.47 | อุบลราชธานี | 06.35 | เวลาเดิมของ ขบวนที่ 67 |
ร133 | กรุงเทพ | 20:45 | 21.04 | หนองคาย | 07.55 | |
ร105 | กรุงเทพ | 21.00 | 21.15 | ศิลาอาสน์ | 04.40 | |
ด67 | กรุงเทพ | 21.30 | 21.46 | อุบลราชธานี | 07.50 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ด51 | กรุงเทพ | 22.00 | 22.22 | เชียงใหม่ | 12.10 | |
ร141 | กรุงเทพ | 22.45 | 22.59 | อุบลราชธานี | 10.20 | |
ดพ39 | กรุงเทพ | 22.05 | 23.11 | สุราษฎร์ธานี | 09.25 | |
ดพ41 | กรุงเทพ | 22.05 | 23.11 | ยะลา | 14.45 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
* ดพ= รถด่วนพิเศษ / ด= รถด่วน / ร= รถเร็ว / ธ= รถธรรมดา / ช= รถชานเมือง / พช= รถพิเศษชานเมือง / ท= รถท้องถิ่น / น= รถนำเที่ยว / ส= รถสินค้า |
ขบวนรถ | ต้นทาง | กลางบางซื่อ | ปลายทาง | หมายเหตุ | ||
---|---|---|---|---|---|---|
ชื่อสถานี | เวลาออก | ชื่อสถานี | เวลาถึง | |||
ดพ4 | ศิลาอาสน์ | 19.50 | 03.35 | กรุงเทพ | 04.00 | |
ด78 | หนองคาย | 18.30 | 04.07 | กรุงเทพ | 04.35 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ร142 | อุบลราชธานี | 17.35 | 04.31 | กรุงเทพ | 05.00 | |
ร108 | เด่นชัย | 19.05 | 04.44 | กรุงเทพ | 05.10 | |
ร174 | นครศรีธรรมราช | 12.45 | 04.45 | กรุงเทพ | 05.40 | *งดการเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ดพ24 | อุบลราชธานี | 19.00 | 04.52 | กรุงเทพ | 05.15 | เวลาเดิมของ ขบวนที่ 68 |
ด52 | เชียงใหม่ | 15.30 | 04.58 | กรุงเทพ | 05.25 | |
ร168 | กันตัง | 12.55 | 05.10 | กรุงเทพ | 07.35 | |
ร134 | หนองคาย | 18:50 | 05.12 | กรุงเทพ | 05:45 | |
ดพ26 | หนองคาย | 19.40 | 05.30 | กรุงเทพ | 06.00 | |
ดพ42 | ยะลา | 15.10 | 05.33 | กรุงเทพ | 09.10 | *งดการเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ดพ44 | สุราษฎร์ธานี | 21.05 | 05.33 | กรุงเทพ | 09.10 | |
ดพ14 | เชียงใหม่ | 17.00 | 05.46 | กรุงเทพ | 06.15 | |
ด86 | นครศรีธรรมราช | 15.20 | 05.56 | กรุงเทพ | 08.25 | |
ด68 | อุบลราชธานี | 19.30 | 06.14 | กรุงเทพ | 06.40 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ช376 | รังสิต | 05.35 | 06.23 | หัวตะเข้ | 07.40 | กซข.74-ไม่มีเดินวันหยุดราชการ |
ดพ10 | เชียงใหม่ | 18.00 | 06.25 | กรุงเทพ | 06.50 | ทดแทนขบวนที่ 2 |
ร140 | อุบลราชธานี | 20.30 | 06.55 | กรุงเทพ | 07.20 | |
ช314 | ชุมทางบ้านภาชี | 04:45 | 07.02 | กรุงเทพ | 07:15 | ยกเว้นวันหยุดราชการ |
ช356 | ชุมทางหนองปลาดุก | 5:55 | 07.37 | กรุงเทพ | 08.10 | งดการเดินรถชั่วคราวจากชุมทางหนองปลาดุก - สุพรรณบุรี |
ช302 | ลพบุรี | 04.40 | 07.44 | กรุงเทพ | 08.15 | เดินรถเฉพาะวันหยุดราชการ |
ช342 | ชุมทางแก่งคอย | 05:30 | 08.06 | กรุงเทพ | 08:35 | |
ด84 | ตรัง | 17.00 | 08.08 | กรุงเทพ | 10.05 | |
ร170 | ยะลา | 12:35 | 08.33 | กรุงเทพ | 08:55 | *งดการเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ช318 | ลพบุรี | 06.00 | 08.34 | กรุงเทพ | 09.05 | ยกเว้นวันหยุดราชการ |
ร172 | สุไหงโก-ลก | 12:00 | 08.50 | กรุงเทพ | 11:15 | |
ดพ38 | สุไหงโก-ลก | 14.20 | 09.45 | กรุงเทพ | 12.45 | |
ดพ46 | ปาดังเบซาร์ | 18.00 (GMT+8) | 09.45 | กรุงเทพ | 10.30 | *งดการเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ธ208 | นครสวรรค์ | 05.00 | 09.54 | กรุงเทพ | 10.20 | |
ดพ32 | ชุมทางหาดใหญ่ | 17.45 | 10.06 | กรุงเทพ | 11.30 | |
ช304 | ลพบุรี | 08:00 | 10.05 | กรุงเทพ | 10:35 | |
ช340 | ชุมทางแก่งคอย | 08:45 | 10.40 | กรุงเทพ | 11:10 | |
ธ212 | ตะพานหิน | 05.30 | 11.44 | กรุงเทพ | 12.10 | |
ธ202 | พิษณุโลก | 06.05 | 13.40 | กรุงเทพ | 14.05 | |
ธ234 | สุรินทร์ | 05:20 | 13.50 | กรุงเทพ | 14:15 | |
ร106 | ศิลาอาสน์ | 07.30 | 14.15 | กรุงเทพ | 14.40 | |
ด72 | อุบลราชธานี | 05.30 | 14.27 | กรุงเทพ | 14.55 | ขยายต้นทาง จากศีรขภูมิ[15] |
ด76 | หนองคาย | 07:45 | 16.45 | กรุงเทพ | 17:10 | |
ร112 | เด่นชัย | 07.30 | 17.33 | กรุงเทพ | 18.00 | |
ร136 | อุบลราชธานี | 07.00 | 18.12 | กรุงเทพ | 18.40 | |
ธ262 | หัวหิน | 14.30 | 18.35 | กรุงเทพ | 20.20 | |
ดพ8 | เชียงใหม่ | 08.50 | 19.03 | กรุงเทพ | 19.25 | ขบวนที่ 12 เดิม |
ดพ40 | สุราษฎร์ธานี | 10.25 | 19.20 | กรุงเทพ | 21.10 | |
ธ210 | บ้านตาคลี | 16.00 | 20.14 | กรุงเทพ | 20.35 | |
ร102 | เชียงใหม่ | 06.30 | 20.40 | กรุงเทพ | 21.10 | |
ร146 | อุบลราชธานี | 09.30 | 20.44 | กรุงเทพ | 21.10 | *งดเดินรถจากสถานการณ์โควิด-19 |
ดพ22 | อุบลราชธานี | 14.50 | 22.37 | กรุงเทพ | 22.55 | |
* ดพ= รถด่วนพิเศษ / ด= รถด่วน / ร= รถเร็ว / ธ= รถธรรมดา / ช= รถชานเมือง / พช= รถพิเศษชานเมือง / ท= รถท้องถิ่น / น= รถนำเที่ยว / ส= รถสินค้า |
เมนูนำทาง
สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์ ตารางเวลาเดินรถใกล้เคียง
สถานี สถานีกลางบางซื่อ สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส สถานีกรุงเทพ สถานีขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพ (จตุจักร) สถานีบางหว้า สถานีอวกาศนานาชาติ สถานีวัดพระศรีมหาธาตุ สถานีวงเวียนใหญ่ สถานีขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพ (ถนนบรมราชชนนี)แหล่งที่มา
WikiPedia: สถานีกลางกรุงเทพอภิวัฒน์ http://www.thairath.co.th/content/eco/299573 http://www.cabinet.soc.go.th/doc_image/2558/993121... https://www.bangkokbiznews.com/news/detail/525416 https://www.bangkokbiznews.com/news/detail/939734 https://www.facebook.com/Thaitrainstory/photos/a.9... https://www.facebook.com/Thaitrainstory/photos/a.9... https://mgronline.com/business/detail/965000009334... https://mgronline.com/travel/detail/9630000129083 https://www.ryt9.com/s/cabt/112240 https://www.thaich8.com/news_detail/16658